Jump to content

Join our Slack

Talk to other users and have a great time
Slack Server

Welcome to our Community

Click here to get your Exiled Bot license
Donation Store
Sign in to follow this  
iceyboy

บอทไม่ทำงานครับ ช่วยหน่อย

Recommended Posts

ตอนนี้ใช้งานได้ปกติ เพราะเเจ้งเเล้วแก้เเล้ว 

ปล. ไม่ได้เกียวกับวิ้นโด้ห่าไรเลย  จบ.

คือ ผมเถียง  มันก็มีหลักการอะนะคับ มีเหตุมีผล มีตัวอย่างชัดเจน

แล้วคุณ มีอาไรที่ทำให้ผมเข้าใจได้มั่งว่า เป็นเพราะ gg อัพเดท  ผมก็เห็นอยู่เต็มตาผม ว่าผมเปิดได้ทุกเครื่อง ยกเว้นเครื่องที่มีปัญหา

หรือเอาไง จะให้ผมลงวินโด้ใหม่ตอนนี้เลยมั้ย จะได้เคลียนะ ว่าไม่เกี่ยวกับ การีน่า 

คุณดูในคลิปนะครับ เห็นตอนกด stop มั้ย โปรแกรมมัน crash  นี่เกิดจากการทำงานของวินโด้  ถ้าการีน่ามันกันบอทได้  โปรแกรมมันควรจะต้องจะไม่ crash ไปอย่างนี้คับ

ตอนนี้ใช้งานได้ปกติ เพราะเเจ้งเเล้วแก้เเล้ว 

ปล. ไม่ได้เกียวกับวิ้นโด้ห่าไรเลย  จบ.

แจ้ง แก้อาไรคับ  ไหนอัพเดทยังไงคับ  แล้วทำไมคอมลูกเมียน้อยผมยังใช้ไม่ได้ละคับ ขอเหตุผลหน่อย

เอาเหตุผล หรือวิธีแก้ ที่ทำให้คอมลูกเมียน้อยผมบอทได้ มาสิครับ 

ถามจริงคับ  เข้าใจการทำงานของวินโด้กับตัวบอทเหรอคับ  เรียนอาไรเหรอคับ หรือเป็นคนเขียนโปรแกรมขี้นมาคับ ถึงมั่นใจว่าไม่เกี่ยวกับวินโด้ ละคับ

คือ คุณเพิ่งตอบกระทู้ว่า ใช้ไม่ได้ รอทางนั้แก้(ทางนั้นอะทางไหนคับ งง)

แล้วพอผมโพสที่ผมปล่อยบอทได้  คุณก็บอก ว่าเค้าแก้แล้ว(เอ๊ะยังไง งง)

แต่คอมผม ที่มีปัญหา  ก็ยังคงมีปัญหา ลูกเมียน้อยต่อไป

เหรอคับ  ผมปล่อยบอท มาตั่งแต่ เมื่อวานแล้วคับ  ปล่อยตัวเดียว ย้าย มา3 เครื่อง  เครื่องแรก ในห้องนอน  อีก 2เครื่อง ในร้าน  มันก็ปล่อยได้เองนี่คับ ไม่เห็นมีปัญหาอาไรเลย

ผมแค่มีปัญหากับคอมลูกเมียน้อยผมเครื่องเดียว  นี่คือประเด็น ของผม

แต่ผมกลับโดนว่าเหมือนเด็กทำไม่เป็น หลอน บลาๆๆ แบบ ไม่มีเหตุผลอาไรเลย  มันคืออาไรเหรอคับ

เมื่อเช้าก็ยังใช้งานได้อยู่  แล้วผมปิดคอม มันก็ auto update ไม่รู้เกี่ยวมั้ย

แต่ตอนนี้ผมเปิดคอมมาแล้ว บอทไม่ทำงานเหมือนเดิม มันย่อขนาดจอเกม แล้วก็นิ่งไปเฉยๆ

พอกด stop ตัวบอทก็จะ crash ไป  ตอนแรกไม่เป็น

win8.1 ครับ

ลองแก้ปัญหาไปตามสเต็ป

1. (ลอง) ติดตั้ง .net 4.5.1

2. (ลอง) ติดตั้ง directx

3. รีเครื่องละลองใหม่ 

4. ถ้ายังไม่ได้ แนะนำ ลงวินใหม่ครับ (ปิดอัพเดทด้วย ^_^)

** ปล.ยังไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ลองแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อนครับ

***บอทยังใช้ได้ปกตินะครับ หลังจากอัพเดทแพทก็ยังใช้ได้ปกติ ปิดเปิดบอทใหม่ รีเครื่องยังไง ก้อยังใช้ได้ปกติ = ='' มั่นใจเพราะใช้ไม่น้อยกว่า 5 เครื่อง

Edited by sodprik

ลองแก้ปัญหาไปตามสเต็ป

1. (ลอง) ติดตั้ง .net 4.5.1

2. (ลอง) ติดตั้ง directx

3. รีเครื่องละลองใหม่ 

4. ถ้ายังไม่ได้ แนะนำ ลงวินใหม่ครับ (ปิดอัพเดทด้วย ^_^)

** ปล.ยังไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ลองแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อนครับ

***บอทยังใช้ได้ปกตินะครับ หลังจากอัพเดทแพทก็ยังใช้ได้ปกติ ปิดเปิดบอทใหม่ รีเครื่องยังไง ก้อยังใช้ได้ปกติ = ='' มั่นใจเพราะใช้ไม่น้อยกว่า 5 เครื่อง

นี่สิคับ แบบนี้ฟังดูมีเหตุผล มีแนวทางการแก้ไข

ก็กำลังลองอยู่คับ  เดียวถ้าไม่ได้จริงๆ จะลงวินโด้ใหม่คับ  ไม่ซีเรียส เพิ่งลงใหม่เมื่ออาทิตก่อนเอง hdd เก่าเพิ่งพังไป ไม่ได้ติดอาไรคับ ติดแค่ ขี้เกียจ 555

อ่า งานจบครับ หายแล้ว  ติดตั้ง  DirectX End-User Runtime ใหม่

https://www.microsoft.com/en-us/download/confirmation.aspx?id=35

ไครบอก วินโด้ไม่เกี่ยว มาปรับทัศนคติหน่อยนะครับ  ชัดเจนนะ  ถ้าไม่ชัดจะอัด vdo ให้ดู

ผมพึ่งลบเกมทิ้งลงใหม่รู้งี้รอก่อนก็ดี เดียวผมลองลงดูว่าได้ไหม

ของผมอะ ใช้ได้แล้วคับ

เซงเลยคับ  ถ้าผมกลับไปอ่านหน้า ดาวโหลด https://exiled-bot.net/#download ซะก่อน  กระทู้นี้ก็คงไม่เกิดคับ  ตอนแรกเห็นมันใช้ได้ เลยไม่ได้ลง

แล้ว วินโด้มันคงไปอัพเดทอาไรทับ เลยมีปัญหา พอลงตัวนี้ทับไปก็หายคับ

อย่างที่บอกครับ ตัวบอทมันจับ input ไม่ได้

แต่ของคุณ bellza นี้ ไม่รู้นะปัญหาเดียวกันป่าว ก็ลองดูก่อนไม่เสียหายอาไรคับ

เดียวผมลงเกมเสร็จแล้วลองลงคับผม ไงก็ขอขอบคุณทุกท่านด้วยนะคับที่แชร์ๆกันผมก็ไม่รู้จะพึ่งใครเหมือนกันคับ (มือใหม่) ดีที่ลบแค่เกมยังไม่ลงวินโด้ใหม่

- - มโนไปเองว่าเป็นเพราะวิ้นโด้อัพเดท คนอื่นเค้าไม่ได้ไปอัพเดทวันเดียวกับคุณ เค้าก็ใช้ไม่ได้ หลอนๆ นะ คุณอ่ะ

ที่มันใช้ไม่ได้ เพราะ GG มันอัพเดท ลองไปรีเครื่องที่ บอทได้เเล้ว อัพเดท GG แล้วจะรู้ ว่าชาวบ้านเค้าเป็นอะไรกันนะ - - จะได้ไม่หลงประเด็น

แจ้งคนหายที่ไหนครับ

โทษๆแมวพิม